Thẩm quyền xử phạt của Cảnh sát viên Cảnh sát biển trong quản lý biên giới quốc gia

Ngày hỏi:01/12/2020

Xin hỏi theo quy định hiện nay thì thẩm quyền xử phạt hành chính của Cảnh sát viên Cảnh sát biển trong lĩnh vực quản lý, bảo vệ biên giới quốc gia được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 18 Nghị định 96/2020/NĐ-CP có quy định về thẩm quyền xử phạt hành chính của Cảnh sát viên Cảnh sát biển trong lĩnh vực quản lý, bảo vệ biên giới quốc gia như sau:

      Cảnh sát biển có quyền xử phạt đối với hành vi vi phạm quy định tại Nghị định này thuộc lĩnh vực, phạm vi địa bàn quản lý của mình như sau:

      Cảnh sát viên Cảnh sát biển đang thi hành công vụ có quyền:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 1.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn