Thẩm quyền xử phạt của Cục trưởng Cục Đường thủy nội địa trong lĩnh vực thể thao?

Ngày hỏi:01/06/2019

Chào ban biên tập, tôi muốn hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật hiện hành thì Cục trưởng Cục Đường thủy nội địa có thẩm quyền như thế nào trong xử phạt vi phạm thể thao?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 4 Điều 22 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thể thao quy định về thẩm quyền xử phạt của Cục trưởng Cục Đường thủy nội địa cụ thể như sau:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 50.000.000 đồng;

      c) Tịch thu tài liệu, trang thiết bị, dụng cụ tập luyện, biểu diễn, thi đấu thể thao không bảo đảm theo quy định có giá trị không vượt quá 50.000.000 đồng;

      d) Áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung quy định tại khoản 2 Điều 3 Nghị định này;

      đ) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại Điều 4 Nghị định này.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn