Thẩm quyền xử phạt của Cục trưởng Cục Thuế trong lĩnh vực y tế?

Ngày hỏi:30/11/2020

Em muốn hỏi về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của cục trưởng cục thuế trong lĩnh vực y tế. Nhờ anh chị hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền xử phạt của Cục trưởng Cục Thuế trong lĩnh vực y tế?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 4 Điều 110 Nghị định 117/2020/NĐ-CP quy định về thẩm quyền của Cục trưởng Cục Thuế như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 50.000.000 đồng đối với vi phạm hành chính về y tế dự phòng và phòng, chống HIV/AIDS;

      - Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính có giá trị không vượt quá mức tiền phạt được quy định tại điểm b khoản này;

      - Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại các điểm i và k khoản 1 Điều 28 của Luật Xử lý vi phạm hành chính và khoản 3 Điều 3 Nghị định này.

      Trên đây là nội dung về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Cục trưởng Cục Thuế trong trong lĩnh vực y tế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn