Thẩm quyền xử phạt của Hải đội trưởng Hải đội Biên phòng trong quản lý biên giới quốc gia

Ngày hỏi:28/11/2020

Xin hỏi theo quy định hiện nay thì thẩm quyền xử phạt hành chính của Hải đội trưởng Hải đội Biên phòng trong lĩnh vực quản lý, bảo vệ biên giới quốc gia được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 16 Nghị định 96/2020/NĐ-CP có quy định về thẩm quyền xử phạt hành chính của Hải đội trưởng Hải đội Biên phòng trong lĩnh vực quản lý, bảo vệ biên giới quốc gia như sau:

      Đồn trưởng đồn Biên phòng, Hải đội trưởng Hải đội Biên phòng, Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Biên phòng cửa khẩu cảng có quyền:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 10.000.000 đồng;

      c) Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính có giá trị không vượt quá mức tiền phạt được quy định tại điểm b khoản này;

      d) Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại điểm a, điểm c, điểm d, điểm e, điểm g, điểm h, điểm i, điểm l, điểm m khoản 3 Điều 3 Nghị định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn