Thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Chiến sĩ Bộ đội biên phòng đang thi hành công vụ trong lĩnh vực thể thao?

Ngày hỏi:03/06/2019

Chào ban biên tập tôi muốn hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật hiện nay thì chiến sĩ biên phòng có thẩm quyền xử phạt như thế nào trong lĩnh vực thể thao?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 25 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019)có quy định về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Chiến sĩ Bộ đội biên phòng đang thi hành công vụ trong lĩnh vực thể thao cụ thể như sau:

      1. Chiến sĩ Bộ đội biên phòng đang thi hành công vụ có quyền:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 500.000 đồng

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn