Thay đổi cấu trúc, đặc tính đo lường của phương tiện đo.

Ngày hỏi:26/09/2013
Làm thay đổi cấu trúc, đặc tính đo lường của phương tiện đo thì bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 22 Nghị định số 97/2013/NĐ - CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực dầu khí, kinh doanh xăng dầu và khí dầu mỏ hóa lỏng đối với hành vi làm thay đổi cấu trúc, đặc tính kỹ thuật đo lường được quy định nư sau:

      - Phạt tiền từ 35.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng (điểm c khoản 3).

      - Tịch thu chứng chỉ kiểm định phương tiện đo lường (điểm b khoản 4).

      - Tịch thu phương tiện đo và các thiết bị vi phạm khác (điểm c khoản 4)

      - Buộc nộp lại ngân sách nhà nước số lợi bất hợp pháp do vi phạm có được (điểm b khoản 5),


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn