Thay đổi kết cấu của tàu phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:06/10/2016

Thay đổi kết cấu của tàu phạt bao nhiêu? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Phú, ở Nghệ An, tôi có một thắc mắc mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Trường hợp tự ý thay đồi kết cấu con tàu thì bị xử phạt thế nào? Có quy định nào cụ thể về vấn đề này không? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Ngọc Phú_Nghệ An)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt hành chính trường hợp tự ý thay đồi kết cấu phương tiện được quy định cụ thể tại Điểm b Khoản 1 Điều 15 Nghị định 132/2015/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa, theo đó:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với trường hợp tự ý hoán cải, thay đổi tính năng, kết cấu, công dụng của phương tiện.

      Do đó, đối với hành vi này, bạn có thể phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng.

      Trên đây là quy định về mức xử phạt hành chính trường hợp tự ý thay đồi kết cấu phương tiện. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 132/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn