Thi công trên đương bộ không đặt đèn đỏ vào ban đêm tại hai đầu đoạn đường thi công bị xử lý ra sao?

Ngày hỏi:13/03/2014
Thi công trên đương bộ không đặt đèn đỏ vào ban đêm tại hai đầu đoạn đường thi công bị xử lý ra sao?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại điểm b khoản 3 và điểm a khoản 5 Điều 13 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì thi công trên đương bộ đang khai thác không đặt đèn đỏ vào ban đêm tại hai đầu đoạn đường thi công theo quy định bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với tổ chức đồng đối với tổ chức đồng thời bị buộc phải thực hiện ngay các biện pháp bảo đảm an toàn giao thông theo quy định.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn