Thiết lập trang thông tin điện tử tổng hợp khi chưa được cấp phép phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:22/10/2020

Trường hợp tổ chức có hành vi thiết lập trang thông tin điện tử tổng hợp khi chưa được cấp phép thì phạt bao nhiêu? Xin được hỗ trợ theo quy định mới.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 5 và Điểm c Khoản 8 Điều 20 Nghị định 119/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/12/2020) quy định như sau:

      - Phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 70.000.000 đồng đối với hành vi thiết lập trang thông tin điện tử tổng hợp khi chưa được cấp phép.

      - Biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc thu hồi tên miền đối với hành vi vi phạm này.

      Như vậy, tổ chức nào có hành vi thiết lập trang thông tin điện tử tổng hợp khi chưa được cấp phép thì có thể bị phạt đến 70 triệu đồng. Mức phạt này là mức phạt đối với tổ chức (Khoản 2 Điều 4 Nghị định 119/2020/NĐ-CP).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn