Thu hồi, xử lý, hủy tem bưu chính mà đã có quyết định đình bản, đình chỉ không đúng quy định bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:16/03/2020

Chào chuyên viên, cho em hỏi: Thu hồi, xử lý, hủy tem bưu chính mà đã có quyết định đình bản, đình chỉ không đúng quy định bị phạt bao nhiêu tiền? Trích dẫn văn bản mới nhất. Cảm ơn! 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 6d Điều 14 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Thu hồi, xử lý, hủy tem bưu chính mà đã có quyết định đình bản, đình chỉ, tem bưu chính hết thời hạn cung ứng không đúng quy định.

      Như vậy, mức phạt hành vi thu hồi, xử lý, hủy tem bưu chính mà đã có quyết định đình bản, đình chỉ không đúng quy định là từ 20 đến 30 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn