Thuyền viên trên tàu cá không có tên trong Sổ danh bạ sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:19/08/2021

Thuyền viên trên tàu cá không có tên trong Sổ danh bạ tàu cá sẽ bị xử phạt bao nhiêu? Văn bản nào quy định về vấn đề này?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 2 Điều 38 Nghị định 42/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thủy sản, có quy định:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với thuyền viên trên tàu cá không có tên trong Sổ danh bạ thuyền viên tàu cá.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì trường hợp thuyền viên làm việc trên tàu cá không có tên trong Sổ danh bạ thuyền viên tàu cá sẽ bị xử phạt mức từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Đăng ký tàu cá
    Giấy chứng nhận đăng ký tàu cá
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn