Tổ chức gây trở ngại cho việc khôi phục đường sắt sau khi xảy ra tai nạn giao thông đường sắt bị phạt thế nào kể từ 01/08/2016?

Tổ chức gây trở ngại cho việc khôi phục đường sắt sau khi xảy ra tai nạn giao thông đường sắt bị phạt thế nào? Mong ban biên tập giải đáp thắc mắc trên. Xin cám ơn!

    Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

    • Ban biên tập xin trả lời như sau:

      Theo quy định tại điểm e khoản 4 Điều 47 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/08/2016 thì:

      "4. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 6.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng đối với tổ chức thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      e) Gây trở ngại cho việc khôi phục đường sắt sau khi xảy ra tai nạn giao thông đường sắt".


    Nguồn:

    Theo Dân Luật
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn