Tổ chức trưng bày, triển lãm tem bưu chính không đúng quy định của cơ quan nhà nước bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:16/03/2020

Hiện mình đang muốn tìm hiểu một số quy định mới về xử phạt hành chính trong lĩnh vực bưu chính, cho mình hỏi: Tổ chức trưng bày, triển lãm tem bưu chính không đúng quy định của cơ quan nhà nước bị phạt bao nhiêu tiền? Hành vi này có bị áp dụng hình thức xử phạt bổ sung hay biện pháp khắc phục hậu quả gì không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 4đ Điều 14 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Tổ chức trưng bày, triển lãm tem bưu chính không đúng quy định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền.

      Như vậy, mức phạt hành vi tổ chức trưng bày, triển lãm tem bưu chính không đúng quy định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền là từ 5 đến 10 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn