Trang trí, treo biển quảng cáo vào cột đèn chiếu sáng không đúng quy định bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:06/01/2020

Theo quy định của pháp luật hiện hành thì hành vi trang trí, treo biển quảng cáo vào cột đèn chiếu sáng không đúng quy định sẽ bị xử phạt thế nào? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trang trí, treo biển quảng cáo vào cột đèn chiếu sáng không đúng quy định bị phạt thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 1 Điều 52 Nghị định 139/2017/NĐ-CP có quy định:

      Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi trang trí, treo biển quảng cáo hoặc các vật dụng khác vào cột đèn chiếu sáng mà không được phép hoặc không đúng quy định.

      => Như vậy, nếu có hành vi trang trí, treo biển quảng cáo hoặc các vật dụng khác vào cột đèn chiếu sáng không đúng quy định sẽ bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.00.000 đồng và áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả là buộc khôi phục lại tình trạng ban đầu.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Biển quảng cáo
    Đặt biển quảng cáo
    Xử phạt hành chính
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn