Treo biển đại lý lữ hành ở nơi khó nhận biết bị xử phạt đến 500.000 đồng

Ngày hỏi:03/06/2019

Tôi nghe nói sắp tới sẽ có quy định của pháp luật về việc nếu treo biển đại lý lữ hành ở chỗ khuất khó nhìn thấy thì đại lý đó sẽ bị xử phạt đến 500.000 đồng có đúng như vậy không?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 8 Nghị định 45/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực du lịch có quy định về đại lý lữ hành cụ thể như sau:

      - Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi treo biển đại lý lữ hành ở vị trí khó nhận biết tại trụ sở đại lý.

      Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì kể từ ngày 01/08/2019 thì đối với hành vi treo biển đại lý lữ hành ở vị trí khó nhận biết tại trụ sở đại lý sẽ bị xử phạt đến 500.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn