Trung tâm sát hạch lái xe không niêm yết mức thu phí sát hạch bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:21/05/2020

Bạn Quỳnh Anh - Hà Nội hỏi: Trung tâm sát hạch lái xe không niêm yết mức thu phí sát hạch bị phạt bao nhiêu tiền? Căn cứ quy định nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 4h Điều 37 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với trung tâm sát hạch lái xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Trung tâm sát hạch lái xe không niêm yết mức thu phí sát hạch, giá các dịch vụ khác theo quy định.

      Như vậy, trung tâm sát hạch lái xe không niêm yết mức thu phí sát hạch có thể bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn