Từ chối cung cấp dịch vụ cho người khuyết tật tham gia hoạt động văn hóa khi có đủ điều kiện thì xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:10/08/2021

Từ chối cung cấp dịch vụ cho người khuyết tật tham gia hoạt động văn hóa khi có đủ điều kiện thì bị xử phạt thế nào? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 32 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định như sau:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi từ chối cung cấp dịch vụ, trang thiết bị phục vụ người khuyết tật, người cao tuổi tham gia hoạt động văn hóa khi có đủ điều kiện.

      Như vậy, trường hợp từ chối cung cấp dịch vụ cho người khuyết tật tham gia hoạt động văn hóa khi có đủ điều kiện thì sẽ bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn