Tự ý thay đổi màu sơn xe máy phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:19/04/2014
Tự ý thay đổi màu sơn xe máy bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Công ty Luật Vinabiz xin trả lời câu hỏi như sau:

      Đối với hành vi tự ý thay đổi màu sơn xe máy sẽ bị xử phạt theo khoản 2 Điều 30 Nghị định 171/2013 của Chính phủ quy định về mức xử phạt vi phạm hành chính về an toàn giao thông đường bộ, đường sắt. Theo đó, Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với cá nhân chủ sở hữu xe máy có hành vi Tự ý thay đổi màu sơn của xe không đúng với màu sơn ghi trong Giấy đăng ký xe.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn