Viết, vẽ lên di tích lịch sử - văn hóa thì bị phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:04/08/2021

Viết, vẽ lên di tích lịch sử - văn hóa thì bị xử phạt bao nhiêu tiền? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 20 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi viết, vẽ, làm bẩn, làm ô uế di tích lịch sử - văn hóa, danh lam thắng cảnh.

      Như vậy, hành vi viết vẽ lên di tích lịch sử - văn hóa sẽ bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn