Xe đạp điện cản trở xe ưu tiên bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:08/04/2014
Xe đạp điện cản trở xe ưu tiên bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Công ty luật Vinabiz xin trả lời như sau:
      Theo quy định tại điểm c, khoản 2, Điều 8 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì xe đạp điện gây cản trở xe ưu tiên bị phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/seatimes.com.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Nhường đường xe ưu tiên
    Cản trở xe ưu tiên
    Xe ưu tiên
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn