Xe đạp điện đi trong hầm đường bộ không có vật phát sáng bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:07/09/2016

Xe đạp điện đi trong hầm đường bộ không có vật phát sáng bị phạt bao nhiêu? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại điểm e, khoản 1, Điều 8 46/2016/NĐ-CP' onclick="vbclick('247D7', '139334');" target='_blank'>Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực thì xe đạp máy chạy trong hầm đường bộ không có đèn hoặc vật phát sáng báo hiệu bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 50.000 đồng đến 60.000 đồng.

    Trên đây là quy định về xử phạt xe đạp điện đi trong hầm đường bộ không có vật phát sáng. Bạn nên tham khảo chi tiết 46/2016/NĐ-CP' onclick="vbclick('247D7', '139334');" target='_blank'>Nghị định 46/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn