Xe đạp điện không nhường đường cho xe đi đường chính tại nơi đường giao nhau bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:10/09/2016

Xe đạp điện không nhường đường cho xe đi đường chính tại nơi đường giao nhau bị phạt bao nhiêu? Mong ban biên tập Thư ký luật trả lời giúp tôi. Xin cám ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Xe đạp điện không nhường đường cho xe đi trên đường chính từ bất kỳ hướng nào tới tại nơi đường giao nhau bị phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng theo quy định tại điểm đ, khoản 2, Điều 8 Nghị định 46/2016NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/8/2014.

    Trên đây là tư vấn về xe đạp điện không nhường đường cho xe đi đường chính tại nơi đường giao nhau. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 46/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn