Xe đạp điện không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên tại nơi đường giao nhau bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:08/09/2016

Xe đạp điện không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên tại nơi đường giao nhau bị phạt bao nhiêu? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo Điểm đ Khoản 2 Điều 8 Nghị định 46/2016/NĐ-CP, xe đạp điện không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên tại nơi đường giao nhau bị phạt từ 60.000 đến 80.000 đồng.

    Trên đây là quy định về xử phạt xe đạp điện không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên tại nơi đường giao nhau. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn