Xe máy chuyển hướng không nhường đường cho xe đi ngược chiều bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:12/09/2016

Xe máy chuyển hướng không nhường đường cho xe đi ngược chiều bị phạt bao nhiêu? Mong ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cám ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại điểm đ khoản 1 Điều 6 46/2016/NĐ-CP' onclick="vbclick('247D7', '139651');" target='_blank'>Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt xe máy chuyển hướng không nhường đường cho các xe đi ngược chiều sẽ bị phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng.

    Trên đây là mức phạt đối với xe máy chuyển hướng không nhường đường cho xe đi ngược chiều. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại 46/2016/NĐ-CP' onclick="vbclick('247D7', '139651');" target='_blank'>Nghị định 46/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn