Xe máy chuyển làn không đúng nơi cho phép phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:24/04/2014
Xe máy chuyển làn đường không đúng nơi cho phép bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Công ty Luật Vinabiz xin trả lời câu hỏi như sau:

      Đối với lỗi chuyển làn không đúng nơi cho phép sẽ bị phạt theo khoản 2 Điều 6 Nghị định 171/2013 của Chính phủ quy định mức xử phạt vi phạm hành chính về an toàn giao thông đường bộ. Theo đó, người điều khiển xe máy sẽ bị phạt tiền từ 80.000 - 100.000 đồng đối với hành vi chuyển làn đường không đúng nơi được phép.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn