Xe máy dừng đèn đỏ quá vạch sơn bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:27/05/2014
Xe máy dừng đèn đỏ quá vạch sơn bị xử phạt thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Cương Lĩnh tư vấn như sau:

    • Căn cứ vào Điểm c, Khoản 4, Điều 6 Nghị định 171/2013/NĐ-CP của Chính phủ quy định người điều khiển phương tiện xe máy sẽ bị phạt tiền từ 200.000 – 400.000 đồng khi tín hiệu đèn giao thông đã chuyển sang màu đỏ nhưng không dừng lại trước vạch dừng mà vẫn tiếp tục đi, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng trước khi tín hiệu đèn giao thông chuyển sang màu vàng.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn