Xe máy lắp thêm đèn vào phía sau bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:22/04/2014
Xe máy lắp thêm đèn chiếu sáng vào phía sau xe bị phạt bao nhiêu? Hôm qua tôi đi về muộn trên đường Láng bị cảnh sát cơ động bắt về lỗi này và bị phạt 200.000 đồng. Xin hỏi như thế có đúng không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Công ty Luật Vinabiz xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

      Đối với lỗi xe máy lắp thêm đèn chiếu sáng vào phía sau xe sẽ bị xử phạt theo Điểm d Khoản 2 Điều 17 Nghị định 171/2013 của Chính phủ quy định về mức xử phạt vi phạm hành chính về an toàn giao thông đường bộ. Theo đó, người điều khiển phương tiện xe máy sẽ bị phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với hành vi điều khiển xe lắp đèn chiếu sáng về phía sau xe.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn