Xe máy quay đầu xe tại nơi có biển cấm bị phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:27/05/2014
Xin luật sự cho tôi hỏi trường hợp xe máy quay đầu xe tại nơi cấm quay đầu xe sẽ bị phạt bao nhiêu tiền?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Công ty Luật Vinabiz xin trả lời câu hỏi như sau:

      Căn cứ vào Khoản 2 Điều 6 Nghị định 171/2013 quy định về mức xử phạt đối với hành vi quay đầu xe tại nơi cấm quay đầu. Theo đó, người điều khiển xe máy sẽ bị phạt tiền từ 80.000 - 100.000 đồng đối với lỗi quay đầu xe tại nơi cấm quay đầu.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Quay đầu xe
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn