Xử phạt dùng điện thoại trên máy bay

Ngày hỏi:18/11/2010
Sử dụng điện thoại trên máy bay bị xử phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Sử dụng điện thoại, thiết bị thu phát trên máy bay là hành vi vi phạm hành chính bị xử phtaj theo quy định tại Điều 8, Nghị định 147?2013/NĐ - CP với mức phạt từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.

      Nguồn: vinalaf.com.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn