Xử phạt lỗi không chấp hành đèn tín hiệu giao thông

Ngày hỏi:11/09/2014
Biên bản ghi vi phạm GTĐB là " đi không chấp hành đèn tín hiệu giao thông" Theo nhu biên bản ghi như trên tôi sẽ bị xử phạt như thế nào? Tôi đang bị giữ cạt vẹt xe oto.

    Nội dung này được Sở Giao thông vận tải tỉnh Hà Nam tư vấn như sau:

    • Vấn đề bạn hỏi chúng tôi xin trả lời như sau:

      Theo Điểm l Khoản 3 Điều 5 của Nghị định số 171/2013/NĐ-CP, ngày 13/11/2013 của Chính phủ quy định phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm “ Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông”.


    Nguồn:

    Cổng thông tin điện tử Tỉnh Hà Nam
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn