Xử phạt vật liệu nổ công nghiệp theo giấy phép được cấp trước khi sử dụng không thông báo cho UBND cấp tỉnh

Ngày hỏi:16/09/2019

 Nếu 01 công ty có hành vi sử dụng vật liệu nổ công nghiệp theo giấy phép được cấp, nhưng trước khi sử dụng không thông báo cho UBND cấp tỉnh sẽ bị xử phạt như thế nào theo quy định mới nhất hiện nay?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 51 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) quy định như sau:

      "1. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau:

      a) Không thông báo bằng văn bản với Ủy ban nhân dân cấp tỉnh ít nhất 10 ngày trước khi thực hiện các hoạt động sử dụng vật liệu nổ công nghiệp, dịch vụ nổ mìn theo giấy phép;

      b) Thông báo với nội dung không đầy đủ, chính xác trước khi thực hiện các hoạt động sử dụng vật liệu nổ công nghiệp, dịch vụ nổ mìn theo giấy phép:"

      Như vậy, nếu công ty sử dụng vật liệu nổ công nghiệp theo giấy phép được cấp, nhưng trước khi sử dụng không thông báo cho UBND cấp tỉnh sẽ phạt tiền 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Vật liệu nổ công nghiệp
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn