Bộ Xây dựng trả lời về thiết kế bản vẽ thi công

Ngày hỏi:30/05/2013
Theo quy định tại Nghị định số 15/2013/NĐ-CP, việc thẩm tra thiết kế bản vẽ thi công được thực hiện bởi cơ quan nhà nước có thẩm quyền. Ông Nguyễn Văn Chung muốn được biết, chi phí thực hiện thẩm tra được tính như thế nào?

    Nội dung này được Bộ Xây dựng tư vấn như sau:

    • Việc thẩm tra thiết kế bản vẽ thi công đối với những công trình được quy định tại Điều 21 Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 6/2/2013 của Chính phủ về quản lý chất lượng công trình xây dựng do cơ quan nhà nước có thẩm quyền thực hiện.

      Phí thực hiện thẩm tra thực hiện theo sự hướng dẫn của Bộ Tài chính. Trường hợp thuê đơn vị tư vấn thẩm tra thiết kế bản vẽ thi công thì chi phí thẩm tra được xác định theo quy định tại Quyết định số 957/QĐ-BXD ngày 29/9/2009 của Bộ trưởng Bộ Xây dựng về việc công bố Định mức chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư xây dựng công trình.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn