Các kiến trúc sư phải tích lũy bao nhiêu điểm phát triển nghề nghiệp liên tục?

Ngày hỏi:11/08/2020

Được biết theo quy định mới thì các kiến trúc sư khi hành nghề phải đáp ứng yêu cầu phát triền nghề nghiệp liên tục hàng năm. Vậy họ phải tích lũy được bao nhiêu điểm phát triển nghề nghiệp liên tục?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 24 Nghị định 85/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 07/09/2020) quy định về tích lũy điểm phát triển nghề nghiệp liên tục như sau:

      Kiến trúc sư hành nghề phải đáp ứng yêu cầu phát triển nghề nghiệp liên tục hằng năm thông qua hình thức tích lũy tối thiểu là 04 điểm phát triển nghề nghiệp liên tục. Các kiến trúc sư hành nghề trên 60 tuổi phải đạt tối thiểu là 02 điểm phát triển nghề nghiệp liên tục một năm. Cá nhân đạt vượt mức yêu cầu thì được chuyển kết quả phát triển nghề nghiệp liên tục sang năm kế tiếp. Cá nhân chưa đạt mức yêu cầu thì phải hoàn thành phần kết quả phát triển nghề nghiệp liên tục còn thiếu trong năm kế tiếp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn