Chợ bán kiên cố là gì?

Ngày hỏi:20/12/2018

Tôi muốn cập nhật nhiều kiến thức liên quan để có thể quản lý chợ tốt hơn. Nhưng có nhiều thuật ngữ tôi không nắm rõ, mong Ban tư vấn có thể giải thích giúp tôi. Cụ thể thế nào là chợ bán kiên cố? Văn bản nào quy định?

Thanh Thanh (thanh***@hotmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 4 Điều 2 Nghị định 02/2003/NĐ-CP về phát triển và quản lý chợ thì:

      Chợ bán kiên cố là chợ được xây dựng bảo đảm có thời gian sử dụng từ 5 đến 10 năm.

      Theo đó, chợ kiên cố là chợ được xây dựng bảo đảm có thời gian sử dụng trên 10 năm.

      Trên đây là nội dung quy định về chợ bán kiên cố. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 02/2003/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn