Chợ kiên cố là gì?

Ngày hỏi:20/12/2018

Tôi làm bên UBND, cũng thường xuyên có nhiều văn bản quy định về chợ được xây dựng kiên cố, bán kiên cố nhưng tôi không biết thế nào là chợ kiên cố? Ban biên tập có thể giải đáp giúp tôi? Xin cảm ơn Ban biên tập! 

Thuận Nguyễn (099***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 3 Điều 2 Nghị định 02/2003/NĐ-CP về phát triển và quản lý chợ thì:

      Chợ kiên cố là chợ được xây dựng bảo đảm có thời gian sử dụng trên 10 năm.

      Theo đó, chợ bán kiên cố là chợ được xây dựng bảo đảm có thời gian sử dụng từ 5 đến 10 năm.

      Trên đây là nội dung quy định về chợ kiên cố. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 02/2003/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn