Chợ loại 3 là gì?

Ngày hỏi:21/12/2018

Tôi là một tiểu thương, buôn bán nhỏ ở chợ nhiều năm nhưng tôi vẫn không rõ như thế nào là chợ loại 3 vì hay nghe Ban quản lý chợ gọi là chợ loại 3. Ban tư vấn vui lòng giải thích giúp tôi vấn đề này. Chân thành cảm ơn!

Ngọc (016***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điểm c Khoản 2 Điều 3 Nghị định 02/2003/NĐ-CP về phát triển và quản lý chợ thì:

      Chợ loại 3:

      - Là các chợ có dưới 200 điểm kinh doanh hoặc các chợ chưa được đầu tư xây dựng kiên cố hoặc bán kiên cố.

      - Chủ yếu phục vụ nhu cầu mua bán hàng hóa của nhân dân trong xã, phường và địa bàn phụ cận.

      Trên đây là nội dung quy định về chợ loại 3. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 02/2003/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn