Chủ nhiệm thiết kế được ghi tên trong hồ sơ thiết kế phải đảm bảo những yêu cầu nào?

Ngày hỏi:20/05/2021

Cho hỏi: Theo quy định của pháp luật hiện hành thì chủ nhiệm thiết kế được ghi tên trong hồ sơ thiết kế phải đảm bảo những yêu cầu nào? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chủ nhiệm thiết kế được ghi tên trong hồ sơ thiết kế phải đảm bảo những yêu cầu quy định tại Khoản 4 Điều 3 Thông tư 03/2020/TT-BXD, cụ thể như sau:

      - Trực tiếp tổ chức thực hiện nhiệm vụ thiết kế, có chuyên môn và chịu trách nhiệm cao nhất về nội dung và chất lượng của thiết kế kiến trúc, kiểm soát các bộ môn để phối hợp, thống nhất với kiến trúc;

      - Chủ nhiệm thiết kế có thể là tác giả phương án kiến trúc hoặc người trực tiếp tổ chức thực hiện ý tưởng của tác giả.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT