Chủ nhiệm thiết kế hồ sơ thiết kế kiến trúc là ai?

Ngày hỏi:19/05/2021

Cho hỏi: Theo quy định thì ai là chủ nhiệm thiết kế hồ sơ thiết kế kiến trúc? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 4 Điều 3 Thông tư 03/2020/TT-BXD, có quy định:

      Chủ nhiệm thiết kế được ghi tên trong hồ sơ thiết kế phải đảm bảo:

      - Trực tiếp tổ chức thực hiện nhiệm vụ thiết kế, có chuyên môn và chịu trách nhiệm cao nhất về nội dung và chất lượng của thiết kế kiến trúc, kiểm soát các bộ môn để phối hợp, thống nhất với kiến trúc;

      - Chủ nhiệm thiết kế có thể là tác giả phương án kiến trúc hoặc người trực tiếp tổ chức thực hiện ý tưởng của tác giả.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì chủ nhiệm thiết kế hồ sơ thiết kế kiến trúc là tác giả phương án kiến trúc hoặc là người trực tiếp tổ chức thực hiện ý tưởng của tác giả.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn