Chứng chỉ hành nghề hết hạn

Ngày hỏi:19/03/2014
Kính chào Quý sở, Tôi tốt nghiệp ĐH Bách khoa TPHCM (khoa Xây dựng) năm 2002, và đã được cấp Chứng chỉ hành nghề Thiết kế + Giám sát vào năm 2007 (đã hết hạn vào năm 2012). Nay tôi đang làm thủ tục để xin cấp lại chứng chỉ hành nghề, vậy nên phần Bảng khai kinh nghiệm, tôi sẽ khai báo các dự án từ năm 2002 đến nay hay từ năm 2007 đến nay? Kính mong Quý sở có trả lời sớm. Xin cám ơn. Trân trọng, Võ Thanh Phong

    Nội dung này được Sở Xây Dựng Thành Phố Hồ Chí Minh tư vấn như sau:

    • Chào bạn Võ Thanh Phong,
      Qua câu hỏi của bạn, Sở Xây dựng có ý kiến trả lời như sau:
      Theo quy định tại khoản 2, Điều 9 – Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngày 24/06/2009 của Bộ Xây dựng về Hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng, điều kiện để được cấp lại chứng chỉ hành nghề bao gồm:
      - Có đơn xin cấp lại chứng chỉ hành nghề nộp tại Sở Xây dựng, nơi đã cấp chứng chỉ hành nghề cũ;
      - Có chứng chỉ cũ (đối với trường hợp: chứng chỉ cũ bị rách, nát hoặc xin cấp bổ sung nội dung hành nghề hoặc chứng chỉ đã hết hạn);
      - Có bản sao các văn bằng, chứng chỉ và bản kê khai kinh nghiệm liên quan đến nội dung xin bổ sung hành nghề (đối với trường hợp xin bổ sung nội dung hành nghề);
      - Không vi phạm các quy định trong hoạt động xây dựng và pháp luật có liên quan.
      Bạn cần liên hệ Sở Xây dựng tỉnh, Thành phố đã ban hành chứng chỉ cũ (nơi lưu trữ hồ sơ gốc của chứng chỉ cũ) để được cấp lại theo quy định.


    Nguồn:

    SỞ XÂY DỰNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn