Có được phép tự xây nhà 4 tầng hay không?

Ngày hỏi:06/03/2017

Hiện nay tôi chuẩn bị xây 1 căn nhà 1 trệt, 2 lầu và sân thượng với diện tích 4*10.5m . Xin Sở Xây dựng cho tôi biết tôi được phép tự tổ chức xây dựng được không? hay phải thuê tổ chức, cá nhân có kinh nghiệm thi công để thi công xây dựng. Tôi xin chân thành cảm ơn! Lê Thanh Nghị

Nội dung này được Sở Xây dựng tỉnh Bình Định tư vấn như sau:

  • Về quy mô công trình có thể xem nhà mà bạn dự định xây có 4 tầng bao gồm: tầng 1 (trệt), tầng 2 (lầu 1), tầng 3 (lầu 2), tầng 4 (sân thượng, tum). Do đó theo quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều 6 Thông tư 05/2015/TT-BXD ngày 30/10/2015 của Bộ Xây dựng quy định về quản lý chất lượng xây dựng và bảo trì nhà ở riêng lẻ thì bạn rơi vào trường hợp nhà trên 3 tầng và dưới 7 tầng, do đó phải lựa chọn tổ chức, cá nhân có kinh nghiệm thi công xây dựng công trình với quy mô tương tự thực hiện việc thi công.

    Thân chào!


Nguồn:

Trang thông tin điện tử Sở Xây dựng Tỉnh Bình Định
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn