Cơ quan có trách nhiệm công bố quy chế quản lý kiến trúc

Ngày hỏi:04/08/2020

Theo quy định mới nhất về quy chế quản lý kiến trúc, xin hỏi cơ quan nào có trách nhiệm công bố quy chế quản lý kiến trúc? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1 Điều 11 Nghị định 85/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 07/09/2020) quy định về cơ quan có trách nhiệm công bố quy chế quản lý kiến trúc như sau:

      Cơ quan lập quy chế quản lý kiến trúc có trách nhiệm tổ chức công bố quy chế quản lý kiến trúc.

      Ngoài ra, tại Điều luật cũng quy định về các hình thức công bố quy chế quản lý kiến trúc gồm có:

      - Đăng tải trên trang thông tin điện tử của Ủy ban nhân dân cấp tỉnh, cơ quan tổ chức lập quy chế quản lý kiến trúc;

      - Công bố trên phương tiện thông tin đại chúng;

      - Tổ chức hội nghị, hội thảo công bố, phổ biến nội dung quy chế;

      - Phát hành ấn phẩm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT