Cơ quan nào thực hiện việc tổng hợp kết quả đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước?

Ngày hỏi:28/10/2017

Cơ quan nào thực hiện việc tổng hợp kết quả đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước? Xin chào Quý Ban biên tập, tôi là Nguyễn Bích Hạnh hiện đang sinh sống và làm việc tại Tp Đà Nẵng, gần đây tôi đang tìm hiểu quy định của pháp luật về việc đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước, nhưng có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp cụ thể như sau: Cơ quan nào thực hiện việc tổng hợp kết quả đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước? Tôi có thể tìm hiểu nội dung này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ quan thực hiện việc tổng hợp kết quả đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước được quy định tại Khoản 2 Điều 4 Quyết định 4256/QĐ-BGTVT năm 2015 Quy định đánh giá kết quả thực hiện của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải quyết định đầu tư, cụ thể như sau:

      a) Cục Quản lý xây dựng và CL CTGT xem xét, tổng hợp kết quả đánh giá trong giai đoạn thực hiện của Nhà thầu (bao gồm các tiêu chí tại điểm a, b, c, e khoản 1 Điều 5 của quy định này) trên cơ sở báo cáo kết quả đánh giá của các Chủ đầu tư, Ban QLDA.

      Tổng hợp kết quả đánh giá chung trên cơ sở kết quả đánh giá của Vụ Tài chính và Vụ Kết cấu hạ tầng giao thông.

      b) Vụ Tài chính xem xét, tổng hợp kết quả đánh giá về các nội dung thực hiện kết luận thanh tra, kiểm toán, thanh toán, quyết toán dự án hoàn thành của Nhà thầu (tiêu chí d khoản 1 Điều 5 của quy định này) trên cơ sở báo cáo kết quả đánh giá của các Chủ đầu tư, Ban QLDA.

      c) Vụ Kết cấu hạ tầng giao thông xem xét, tổng hợp kết quả đánh giá Nhà thầu trong việc thực hiện trách nhiệm bảo hành công trình (tiêu chí đ khoản 1 Điều 5 của quy định này) trên cơ sở báo cáo kết quả đánh giá của các Chủ đầu tư, Ban QLDA.

      Trên đây là nội dung câu trả lời về cơ quan thực hiện việc tổng hợp kết quả đánh giá kết quả của Nhà thầu xây lắp tham gia dự án xây dựng giao thông sử dụng vốn Nhà nước theo quy định. Để hiểu rõ và chi tiết hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại Quyết định 4256/QĐ-BGTVT năm 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Nhà thầu xây lắp
    Công trình giao thông
    Vốn nhà nước
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn