Công bố quy chế quản lý kiến trúc vào lúc nào?

Ngày hỏi:04/08/2020

Theo quy định mới nhất thì việc công bố quy chế quản lý kiến trúc được thực hiện vào lúc nào? Nhờ giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công bố quy chế quản lý kiến trúc vào lúc nào?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 2 Điều 11 Nghị định 85/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 07/09/2020) quy định:

      Chậm nhất 15 ngày kể từ ngày quy chế quản lý kiến trúc được ban hành, toàn bộ nội dung của quy chế phải được công bố công khai, trừ những nội dung liên quan đến bí mật nhà nước theo quy định của pháp luật về bảo vệ bí mật nhà nước.

      Như vậy quy chế quản lý kiến lý kiến trúc được công bố chậm nhất 15 ngày kể từ ngày được ban hành.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT