Công tác chuẩn bị trước khi tổ chức thi tuyển phương án kiến trúc được quy định thế nào?

Ngày hỏi:06/08/2020

Theo Nghị định mới nhất hướng dẫn luật kiến trúc thì có quy định như thế nào về công tác chuẩn bị trước khi tổ chức thi tuyểnphương án kiến trúc?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 18 Nghị định 85/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 07/09/2020), công tác chuẩn bị trước khi tổ chức thi tuyển phương án kiến trúc gồm có:

      - Hoàn tất thủ tục và thu thập các số liệu, tài liệu pháp lý, thông tin về kiến trúc, quy hoạch liên quan khu đất xây dựng công trình.

      - Lập và phê duyệt kế hoạch, kinh phí tổ chức thi tuyển, quy chế thi tuyển và nhiệm vụ thiết kế.

      - Thành lập Hội đồng thi tuyển phương án kiến trúc, Tổ kỹ thuật.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT