Công trình xây bờ kè rạch có phải công trình xây dựng theo tuyến không?

Ngày hỏi:13/01/2020

Cho tôi hỏi công trình xây dựng bờ kè rạnh được xem là công trình xây dựng theo tuyến không? Mong nhận được giải đáp. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 5 Điều 2 Nghị định 59/2015/NĐ-CP quy định về định nghĩa của công trình xây dựng theo tuyến như sau:

      Công trình xây dựng theo tuyến là công trình được xây dựng theo hướng tuyến trong một hoặc nhiều khu vực địa giới hành chính, như: Đường bộ; đường sắt; đường dây tải điện; đường cáp viễn thông; đường ống dẫn dầu, dẫn khí, cấp thoát nước; và các công trình tương tự khác.

      Như vậy, nếu công trình kè rạch được thực hiện trong 1 hoặc nhiều khu vực địa giới hành chính được xem là công trình theo tuyến bạn nhé.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn