Điểm kinh doanh tại chợ là gì?

Ngày hỏi:20/12/2018

Em có thắc mắc mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập, anh chị giải thích giúp em thế nào là điểm kinh doanh tại chợ? Có văn bản nào hướng dẫn về vấn đề này không? Xin chân thành cảm ơn 

Quốc (quoc***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm kinh doanh tại chợ là gì?
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Khoản 5 Điều 2 Nghị định 02/2003/NĐ-CP về phát triển và quản lý chợ thì:

      Điểm kinh doanh tại chợ bao gồm quầy hàng, sạp hàng, ki-ốt, cửa hàng được bố trí cố định trong phạm vi chợ theo thiết kế xây dựng chợ, có diện tích quy chuẩn tối thiểu là 3m2/điểm.

      Trong đó, phạm vi chợ là khu vực được quy hoạch dành cho hoạt động chợ bao gồm diện tích để bố trí các điểm kinh doanh, khu vực dịch vụ (như: bãi để xe, kho hàng, khu ăn uống, vui chơi giải trí và các dịch vụ khác) và đường bao quanh chợ.

      Trên đây là nội dung quy định về điểm kinh doanh tại chợ. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 02/2003/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn