Diện tích cây xanh trong cụm công nghiệp chiếm bao nhiêu diện tích?

Ngày hỏi:21/08/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi trong cụm công nghiệp có quy định về số lượng cây xanh không? Mong nhận được phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 4 Thông tư 31/2016/TT-BTNMT quy định số lượng cân xanh tại cụm công nghiệp, cụ thể như sau:

      "Diện tích cây xanh trong phạm vi cụm công nghiệp tối thiểu chiếm 10% tổng diện tích của toàn bộ cụm công nghiệp."

      Như vậy, số lượng cây xanh trong cụm công nghiệp tối thiểu chiếm 10% tổng diện tích.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Cụm công nghiệp
    Ban quản lý khu công nghiệp
    Công nghiệp
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn