Điều kiện phát hành hồ sơ mời thầu

Ngày hỏi:21/11/2018

Tôi làm trong lĩnh vực xây dựng cũng đã lâu rồi, nay có một số việc nên cần tìm hiểu, nhờ vậy mà tọi thấy mình khiếm khuyết khá nhiều kiến thức mà vốn dĩ tôi phải nắm bắt được. Trước khi Luật đấu thầu 2013 có hiệu lực thì hồ sơ mời thầu được phát hành khi có các điều kiện nào? Mong Ban biên tập phản hồi giúp tôi.

Thanh Phong (phong***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện phát hành hồ sơ mời thầu
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ theo quy định tại Điều 25 Luật đấu thầu 2005 có quy định hồ sơ mời thầu được phát hành khi có đủ các điều kiện sau đây:

      - Kế hoạch đấu thầu được duyệt;

      - Hồ sơ mời thầu được duyệt;

      - Thông báo mời thầu hoặc danh sách nhà thầu được mời tham gia đấu thầu đã được đăng tải theo quy định tại Điều 5 của Luật này.

      Theo đó, chúng tôi cung cấp thêm đến bạn phương thức đấu thầu đề bạn tiện tham khảo, cụ thể là có 03 phương thức đấu thầu: đấu thầu một túi hồ sơ; đấu thầu hai túi hồ sơ và đấu thầu hai giai đoạn.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn