Đo bóc theo diện tích cầu giao thông được quy định ra sao?

Ngày hỏi:07/04/2021

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đo bóc theo diện tích cầu giao thông được quy định ra sao?
      (ảnh minh họa)
    • Việc đo bóc theo diện tích cầu giao thông được quy định tại Khoản 3 Điều 6 Thông tư 17/2019/TT-BXD, cụ thể như sau:

      - Khối lượng diện tích cầu giao thông đường bộ tính theo chiều rộng là hết gờ lan can ngoài và chiều dài đến hết đuôi mố.

      - Các thông tin mô tả bao gồm: loại cầu, loại dầm cầu, bề rộng cầu, chiều dài nhịp, loại cọc, chiều dài cọc móng và các thông tin khác có liên quan đến việc xác định chi phí (nếu có) cần được ghi trong Bảng chi tiết khối lượng công tác xây dựng.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn