Dựng biển quảng cáo, trường hợp nào phải xin phép?

Ngày hỏi:01/12/2016

Ông Phan Thanh Cường (Kon Tum) hỏi: Bảng hiệu quảng cáo gắn trên công trình là nhà ở của hộ gia đình thì có cần văn bản chấp thuận về địa điểm xây dựng của UBND cấp huyện không?

    Nội dung này được Bộ Xây dựng tư vấn như sau:

    • Văn bản chấp thuận về địa điểm để xây dựng của UBND cấp huyện trong hồ sơ đề nghị cấp giấy phép xây dựng theo quy định tại Điểm b, Khoản 6, Điều 8 Thông tư 15/2016/TT-BXD ngày 30/6/2016 của Bộ Xây dựng hướng dẫn về cấp giấy phép xây dựng chỉ áp dụng đối với công trình quảng cáo xây dựng tại khu vực không thuộc nhóm đất có mục đích sử dụng cho xây dựng và không chuyển đổi được mục đích sử dụng đất.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Quảng cáo
    Biển quảng cáo
    Đặt biển quảng cáo
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn